Wizara ya Nishati Yalikana Gazeti la Mtanzania

WIZARA ya Nishati na Madini imeikanusha habari iliyotolewa kwenye gazeti la Mtanzania la tarehe 14 Januari 2016 kichwa chake cha habari kilichosomeka “HARUFU YA JIPU MRADI WA UMEME” aliyoandika mwandishi wa gazeti hilo Jonas.
Habari hiyo ilieleza kuwa, mradi uliozinduliwa na Rais Mstaafu wa Awamu ya nne, Mh Jakaya Mrisho Kikwete uligharimu shilingi Trilioni 1.6 na kwamba fedha za ujenzi wa mradi huo zimetokana na ubia kati ya serikali ya Tanzania na Japan ambapo serikali ya Tanzania itakuwa na hisa ya asilimia 40 na kampuni ya SUMITOMO ya Japan asilimia 60,pia taarifa hizo zilidai kuwa serikali inachangia fedha za ndani kwa asilimia 12na zilizobaki ni mkopo kutoka benki ya Japan.
Mwandishi wa gazeti la Mtanzania alidai kuwa gharama za mradi huo ni kubwa ukilinganishwa na miradi mingine akitolea mfano wa kampuni ya TALLAWARA Power Station ya nchini Australia anayodai ilitaka kujenga mradi huo kwa dola za kimarekani milioni 350.
Kwa mujibu wa habari hiyo, Msemaji wa Wizara ya Nishati na Madini Bi. Badra Masoud ametolea ufafanuzi wa habari hiyo na kudai kuwa si ya kweli.
“Tunakanusha vikali taarifa hizi zilizotolewa na kwamba hazina ukweli wowote zimelenga kupotosha ukweli na kuichafua serikali.”Alisema Badra wakati akiongea na Waandishi wa Habari  jijini Dar Es Salaam
Badra alifafanua ukweli wa mradi huo na kudai kuwa serikali ya Tanzania iliingia makubaliano na Serikali ya Japan ya mkopo wa masharti nafuu wa dola za kimarekani milioni 292 kwa aajili ya kutekeleza Mradi wa kuzalisha umeme wa Megawati 240 utakaojengwa na kampuni ya SUMITOMO ya Japan kama mkandarasi EPC contractor na sio kama mbia na serikali ya Tanzania kama ilivyodaiwa.
“Mradi unamilikiwa na serikali kwa asilimia 100 kupitia TANESCO na hakuna mwekezaji mwingine katika mradi huo,hivyo si kweli kwamba serikali ya Tanzania imewekeza kwa ubia wa asilimia 40 na kampuni ya SUMITOMO kwa silimia 60.Kwa maana hiyo hatutauziwa umeme utakaozalishwa na mradi huu kwani ni mali yetu.”Aliongeza Badra
Pia alisema kuwa mradi wa Kinyerezi 2 bado haufunguliwa kama habari hiyo ilivyodai,mradi uliofunguliwa ni wa Kinyerezi 1.

Badra alimaliza kwa kuwataka Waandishi wa Habari kufuata miiko na maadili ya uandishi wa Habari kwa kuandika habari zenye ukweli na sahihi badala ya kuandika habari za mitaani kwakuwa zinapotosha jamii
Post a Comment
My photo

Hi, I`m Sostenes, Electrical Technician and PLC`S Programmer.
Everyday I`m exploring the world of Electrical to find better solution for Automation. I believe everyday can become a Electrician with the right learning materials.
My goal with BLOG is to help you learn Electrical.
Powered by Blogger.